ร่วมไว้อาลัย คุณลุงสมัคร สุนทรเวช
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก

Go down

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก

Post  Admin Tue Nov 24, 2009 1:31 pm

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Aaaaya10

24 พฤศจิกายน 2552 เป็นอีกหนึ่งวันที่เราต้องเสียขุนพลฝ่ายประชาธิปไตยไป อย่างไม่มีวันกลับ กับการจากไปของนายสมัคร สุนทรเวช อดีตนายกรัฐมนตรีคนที่ 25 ของไทย เมื่อเวลา 08:48น. ที่โรงพยาบาลบำรุงราษฎร์ หลังเข้าพักรักษาตัวด้วยโรคมะเร็งขั้วตับ เป็นเวลาประมาณ 1 ปี

หลังจากการรัฐประหารเมื่อปี 2549 หลังจากการที่พรรคไทยรักไทยถูกยุบ ตามแผนบันได 4 ขั้นของ คมช และตัดสิทธิ์ทางการเมืองของกรรมการบริหารพรรคทั้ง 111 คน

ในวันที่ฝ่ายประชาธิปไตยต้องเพลี่ยงพล้ำอย่างนี้ ลุงหมักได้อาสารับหน้าที่เป็นหัวหน้าพรรคพลังประชาชน ทำหน้าที่เป็นขุนพลที่ช่วยให้ฝ่ายประชาธิปไตย ได้ฟื้นกลับมาตั้งตัวได้อีกครั้งหนึ่ง และเติบโตขึ้นอย่างต่อเนื่องเป็นมวลมหาประชาชนอย่างทุกวันนี้

ขอขอบคุณลุงหมัก ขอขอบคุณอย่างจริงใจ ที่มีส่วนทำให้คนเสื้อแดงเติบโตจนถึงทุกวันนี้
อาลัยยิ่ง หลับให้สบายเถิด

(((post ไว้อาลัยได้ ไม่ต้องสมัครสมาชิก)))

Last edited by Admin on Tue Nov 24, 2009 3:26 pm; edited 2 times in total

Admin
Admin

https://pm-samak.board-directory.net

Back to top Go down

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty มาลงชื่อครับ

Post  veclub Tue Nov 24, 2009 2:27 pm

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Beheav10

ขอให้ คุณลุงสมัคร สู่สุคติครับ

veclub
Guest

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty Re: อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก

Post  rarinna Tue Nov 24, 2009 2:58 pm

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Azaaaa10

จะขอสานต่อเจตนารมณ์เพื่อประชาธิปไตยค่ะ หลับให้สบายนะคะ

rarinna
Guest

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty ป่อเต็กตึ๊ง ปากเกร็ด-คลองข่อย

Post  ??????? Tue Nov 24, 2009 3:19 pm

ขอร่วมไว้อาลัยแก่ลุงหมักคับ

ขอให้ลุงไปสุขคตินะคับ

???????
Guest

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty หลับให้สบายนะครับลุงหมัก

Post  jaturont Tue Nov 24, 2009 3:22 pm

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก For_samak-20091124

ขอบคุณลุงหมัก ที่อาสานำทัพ ในยามที่กองทัพประชาธิปไตย อ่อนกำลังและไร้ผู้นำ
ขอบคุณที่ท่านยืนหยัด ต่อสู้กับสารพัดองค์กร ที่พยายามจะล้มล้างรัฐบาลของประชาชน
ขอบคุณที่ท่านทำให้เกิดรายการความจริงวันนี้

ขอบคุณที่ท่านเลือกอยู่ข้าง ความถูกต้อง

ขอบคุณครับ หลับให้สบายเถิด

jaturont
Guest

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty Re: อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก

Post  ?nada Tue Nov 24, 2009 4:07 pm

R.I.P
พักให้สบายคะ

?nada
Guest

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก Empty camfrog:Rajdamnern_Red

Post  camfrog Tue Nov 24, 2009 5:53 pm

อาลัยแด่การจากไปของลุงหมัก 599810

camfrog
Guest

Post  Sponsored content

Sponsored content

Back to top